shafi_banner

Yadda Kwarewar Cajin ke Shafar Shawarar Mabukaci na Siyan Motocin Lantarki

Maganin caji (1)

 

Tun bayan kafa manufofin sauyin yanayi da aka amince da su a duniya, amfani da motoci masu amfani da wutar lantarki ya kasance bisa kyawawan manufofi a kasashe daban-daban a matsayin wani muhimmin batu na cimma manufofin. Ƙafafun suna jujjuya gaba. Ƙarƙashin ƙwaƙƙwaran ƙwaƙƙwaran ɓangarorin iskar gas na duniya, ɗaukar motocin lantarki a yanzu an samu nasarar rikiɗewa zuwa nau'i biyu na manufofin-da-kasuwa. Amma kamar yadda muka sani, kasuwar motocin lantarki na yanzu ba ta isa ba don tallafawa wannan babban manufa.

Babu shakka, akwai adadi mai yawa na masu motocin man fetur waɗanda ke da sha'awar EVs waɗanda ke da ingantacciyar manufa da ƙa'idodin muhalli. Duk da haka, har yanzu akwai wasu "tsohuwar makaranta" waɗanda ke da aminci ga motocin mai kuma ba su da kyakkyawan fata game da ci gaban motocin lantarki na gaba. Amsar farko da ke sa tsohon ya yi shakka kuma na ƙarshe ya ƙi shi ne cajin EVs. Matsala lamba ɗaya ga ɗaukar EV tana caji. Kuma wannan ya haifar da babban batu na "mileage damuwa“.

A matsayin mashahurin mai kera samfuran cajin motocin lantarki a duniya.Ma'aikata beeya himmatu wajen haɓakawa da sayar da kayayyaki da suka haɗa daEV connectors, EV igiyoyi, caja EV šaukuwa da sauran kayayyakin fiye da shekaru 16. Muna sa ido don tattauna tasirin kwarewar caji akan karɓar abin hawa na lantarki tare da abokan masana'antu.

Motocin lantarki ko motocin mai, wannan ita ce tambayar

 

Maganin caji (2)

 

Masu cin kasuwa suna da babban imani ga nisan mil da motocin mai za su iya samu saboda an saba cika su. Amma sake mai da motar mai ba zai iya faruwa ba ne kawai a gidajen mai, waɗanda ke keɓe wuraren da ake samun mai. Domin gidajen mai suna buƙatar manyan tankunan ajiya na ƙasa don adana mai, akwai haɗarin ƙonewa da fashewa. Saboda dalilai kamar aminci da muhalli, zaɓin rukunin yanar gizon yana da tsauri. Don haka, tsare-tsare da zayyana gine-ginen gidajen mai galibi sun fi rikitarwa kuma akwai dalilai masu iyakancewa.

Matsalolin yanayi da ƙarin hayakin hayaki ke haifarwa daga motocin mai suna ƙara tsananta, don haka motocin lantarki masu dacewa da muhalli sune yanayin gaba ɗaya. A ka'idar, masu amfani za su iya cajin EVs ɗin su a duk inda za su iya yin kiliya kuma suna da wutar da ta dace. A gaskiya ma, rabon EVs zuwa caja na jama'a ya fi rabon motocin mai zuwa famfun gas. Saboda cajin EV ba shi da madaidaitan rukunin yanar gizo kamar tashar mai, ya fi karkata kuma kyauta.

Dangane da kudin da ake kashewa, tsadar wutar lantarki idan aka kwatanta da man fetur a bayyane yake idan aka yi amfani da wutar lantarki cikin hikima. Dangane da farashin lokaci, ana iya yin cajin EV ba tare da kasancewar direban EV ba, cajin EV abu ne kawai da suke yi ta hanya yayin yin wasu abubuwa.

Daga mahangar inganci, mai da abin hawa mai na iya samun babban nisa cikin kankanin lokaci. Amma EVs, suna da ƙimar caji daban-daban saboda nau'ikan caja daban-daban - caja masu saurin AC a gida da caja DC masu sauri a cikin jama'a. Haƙiƙanin damuwa ga “mutanen EV-hesitant” shine caja EV galibi suna da wahalar samu, ko kuma a wasu kalmomi, yana da wuya a sami amintaccen caja a lokacin da ba su da ƙarfi.

Idan za mu iya shawo kan masu amfani da cewa caji ba shi da wahala, ɗaukar EV zai haɓaka.

 

Kwarewar caji ga EV tallafi:Bwuya koCatalyst

Kasuwar masu amfani da wutar lantarki ta cika da korafe-korafe game da karancin cajin motocin lantarki. Alal misali, yana da wuya a sami caja masu samuwa a wasu lokuta, tashoshin fulogi ba su dace ba, cajin cajin bai cika alkawarin da ake tsammani ba, kuma akwai labarai marasa iyaka game da takaici na masu motoci saboda karyewar cajin cajin da ba a kiyaye su ba. Damuwar nisan mil da ke haifar da rashin tsaro na iya cajin kuɗi a kan lokaci yana takurawa masu siye sha'awar.

Amma bari mu kwantar da hankalinmu mu yi tunani game da shi – Ko bukatar masu amfani da nisan miloli gaskiya ne kuma abin dogaro ne? Ganin cewa tafiye-tafiyen hanya mai nisa ba al'ada ba ce ga yawancin rayuwar masu amfani, mil 100 ya isa ya biya bukatun mu na yau da kullun. Idan ƙwarewar caji na iya haɓaka amincewar mabukaci kuma ya sa mutane su gane cewa ingantaccen caji ya zama iska, to wataƙila za mu iya ƙara tallace-tallacen EVs tare da ƙananan batura masu ƙarfi, wanda ya fi araha.

 

Maganin caji (3)

 

Tesla yayi cikakken bayanin yadda babban ƙwarewar caji zai iya ƙarfafa siyar da motocin lantarki. Lokacin da muke magana game da Tesla, alama ta BEV wacce koyaushe tana kan jerin tallace-tallace na EVs, baya ga salon saye da fasaha da kuma kyakkyawan aikin tuƙi, babu wanda zai iya watsi da keɓantaccen hanyar sadarwar Supercharger na Tesla. Tesla yana da babbar hanyar sadarwa ta caji a duniya, tare da Supercharger mai iya ƙara mil 200 na kewayon a cikin mintuna 15 kacal, babbar fa'ida da yake da ita akan sauran masu kera motoci. Kwarewar caji na Supercharger abu ne mai sauƙi kuma mai ban mamaki - Kawai toshe shi, caji, kuma tafi tafiya. Wannan shine dalilin da ya sa yanzu ta sami kwarin gwiwa don kiran kanta Matsayin Cajin Arewacin Amurka.

 

Damuwar mabukaci game daEV caji

Damuwar masu amfani a ƙarshe ta ta'allaka ne akan nisan mil da ko zai iya ba su isasshen ƙarfin gwiwa don tashi kowane lokaci. Direbobi sukan damu cewa motocin lantarki za su ƙare da ruwan 'ya'yan itace kafin su isa inda suke kuma ba za su iya yin caji cikin lokaci ba don ƙara iyaka. Amintattun caja ba su da yawa a wasu wurare. Har ila yau, ba kamar motocin mai ba, ƙimar “samar da mai” na EVs ya bambanta kuma wani lokacin yakan gaza abin da aka alkawarta. A wasu lokuta, direbobi ba su da lokaci mai yawa don yin caji, kuma ko akwai caja mai sauri mai girma da ya dace shine mabuɗin.

 

Maganin caji (4)

 

Yanayin caji na yau da kullun an karkasa su zuwa tari na sirri da na jama'a.

Apartments ko al'ummomi:Wasu daga cikinsu suna da wuraren ajiye motoci masu zaman kansu sanye da caja don biyan buƙatun masu abin hawa tare da ƙirar aikin haske na katunan swipe ko sabis na taimako. Koyaya, ana iya samun matsaloli kamar tsadar shigarwa, dacewa da motocin mazauna, da rabon abin hawa zuwa tara na kimiyya.

Gida:Ana iya samun wasu ƙuntatawa da juriya ga shigar da caja a cikin gida mai zaman kansa, kuma ana buƙatar tuntuɓar hukumar wutar lantarki ta gida.

Caja na jama'a:Ko DC ko AC, dandamali na caja na jama'a a kasuwa ba su sami kyakkyawan aiki tare ba. Masu amfani na iya buƙatar saukar da aikace-aikacen da yawa akan wayoyinsu don hadaddun ayyuka. Bayanan cajin tashoshi game da caja da ake da su ba su da yawa kuma ba su dace ba, wanda a wasu lokuta kan sa direban da ke sa ran zuwa wurin. Tulan caji suna da babban gazawar ƙimar kuma ba sa samun kulawa akan lokaci. Abubuwan more rayuwa mara kyau a kusa da tashoshin caji, suna yin tsarin jiran cajin mai ban sha'awa ga direbobi. Duk waɗannan damuwa na iya sa masu amfani su ji rashin jin daɗi game da motocin lantarki.

 

Abin da masu amfani ke so

Masu mallakar EV na yanzu da masu amfani da EV, duka biyun suna fatan samun ƙwarewar caji ta mai amfani da gaske. Caja EV na iya buƙatar haɗawa da fiye da waɗannan fasalulluka:

  • Yana kusantar 99.9% uptime. Al'amarin da kansa yana da ƙalubale amma ana iya cimma shi tare da kiyaye sauti.
  • Toshe & Caji. Babu buƙatar hadaddun hulɗa tare da caja, kawai toshe kuma haɗa abin hawa da caja don kafa sadarwa don caji.
  • Kwarewar caji mara kyau. Wannan yana buƙatar ingantacciyar abin hawa-zuwa-tari wanda ke rage damuwa mai nisa.
  • Kyakkyawan ma'amala.
  • Amintaccen aminci.
  • Ma'ana kuma m farashin. Hakanan ana iya ƙara wasu ramuwa da ƙarfafawa.
  • Saurin caji, mafi dacewa wuraren caja, da mafi girman dogaro.
  • Cikakkun abubuwan jin daɗi da jin daɗi.

 

Yadda kasuwar caji ta EV ke amsa buƙatun mabukaci

  • Cajin AC:Ya dace da faruwa a gida, a wurin aiki, da wuraren jama'a inda masu motoci za su iya zama na dogon lokaci.

Wasu bincike sun nuna cewa ga yawancin masu mallakar EV, fiye da kashi 90% na caji yana faruwa a inda suke zaune. Masu caji masu zaman kansu suna ba da wutar lantarki ta farko. A gida, masu amfani suna da zaɓi na yin cajin EVs tare da caja mai ɗaure bango. Idan kuna son kashe ƙasa, caja EV mai ɗaukar hoto shima zaɓi ne mai kyau. Ma'aikacin Beecaja EV šaukuwaAn sayar da kyau sosai a Turai da Amurka saboda kyakkyawan aikinmu, kyakkyawan aikin caji, amintaccen aminci, da ƙwarewar hulɗar mai amfani. Muna kuma samar da faranti na zaɓi na zaɓi, don haka masu amfani za su iya gyara caja a gareji kuma su yi cikakken cajin baturi yayin barci.

  • Cajin DC:DCFC mai ƙarfi don tafiye-tafiyen hanya tare da tsayawa na ɗan lokaci kawai, da ƙarancin wutar lantarki na DCFC don otal-otal, kantuna, da sauransu tare da gajeriyar tasha kawai (waɗannan wuraren galibi suna buƙatar caja AC).

Maganin caji (5)

 

Yana da matukar mahimmanci don ƙara lamba da madaidaicin yawa na caja. Wannan yunƙurin ba zai yiwu ba sai da binciken R&D a cikin fasahar caji. Ƙungiyar R&D ta Workersbee ta kasance kan gaba a masana'antar, koyaushe tana karya fasaha da haɓaka farashi. MuCCS DC cajin igiyoyisamar da barga high halin yanzu fitarwa yayin da mafi m-sarrafawa na USB zafin jiki tashi. Dangane da shekaru 16+ na samarwa da ƙwarewar R&D, ƙirar ƙirar ƙira da samar da samfuran an kafa su. Tare da fa'idar sarrafa farashi, ingancin samfur da aiki ana ba da garantin mafi girma, kuma ya sami takaddun shaida kamar CE, UL, TUV, da UKCA.

Kasuwar caji ta DC yakamata ta bincika ƙarin hanyoyin kasuwanci da kafa tsarin yanayin sabis na caji na mai amfani ta yadda masu amfani za su ji daɗin cajin rashin kulawa. Yayin da yake kunna amincewar mabukaci a cikin kasuwar abin hawa lantarki, yana kuma gabatar da ƙarin zirga-zirga zuwa tashoshin caji, haɓaka haɓakar kudaden shiga da ingantaccen ci gaban masana'antu.

 

Tare da ci gaban tunaninsa na R&D, ƙarfin fasaha na ƙwararru, da faɗin hangen nesa na duniya, ma'aikacin ma'aikata yana fatan yin aiki tare da abokan haɗin gwiwar masana'antu don ƙirƙirar yanayin caji wanda ke samun gamsuwar mabukaci. Rage damuwa na caji da haɓaka amincin mabukaci a motocin lantarki. Ba wai kawai zai amfanar da masu motocin lantarki na yanzu ba amma har ma da haɓaka canjin amfani na masu amfani. Hakan zai kara daukar nauyin motocin lantarki, daga karshe zai rage fitar da hayaki mai gurbata muhalli da rage illar sauyin yanayi. Don cimma burin duniya na sifili-carbon,Ci gaba da caji, Kasance da haɗin kai!


Lokacin aikawa: Nov-14-2023
  • Na baya:
  • Na gaba: